PLACE TO MAKE FRIENDS
Welcom To LesHome !
PLACE TO MAKE FRIENDS
Welcom To LesHome !
PLACE TO MAKE FRIENDS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

PLACE TO MAKE FRIENDS

♥...CONNECTION...♥

Trang ChínhTrang Chính  Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. Empty  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» lá thư dành cho em đấy...ngốc ak`
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Fri Aug 14, 2015 7:39 pm by [B]Mập

» pé kần tỹn ck ! ai ở gần ngã 4 bìk phưóc
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Mon Feb 09, 2015 2:58 pm by nguyenanhhuy

» cần tìm người để t wtâm
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Mon Feb 09, 2015 2:56 pm by nguyenanhhuy

» tuyển ck gấp
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Mon Feb 09, 2015 2:53 pm by nguyenanhhuy

» Sbm tim zk, ế wa rồi nè !!!
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Sun Feb 01, 2015 10:27 pm by 01883287138

» Sbm tim zk, ế wa rồi nè !!!
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Sun Feb 01, 2015 10:15 pm by 01883287138

» Sbm tim zk
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Sat Jan 31, 2015 5:52 pm by 01883287138

» No Stress Cafe - LGBT Cafe với không gian thư giản Cầu Vồng Lục Sắc
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Mon Dec 22, 2014 2:15 am by NoStressCafe

» No Stress Cafe - LGBT Cafe với không gian thư giản Cầu Vồng Lục Sắc
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Mon Dec 22, 2014 2:14 am by NoStressCafe

» tuyển gấu
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 1410Fri Dec 19, 2014 1:20 am by Huyết Công Tử

Top posters
ken_sb_25251325
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. EmptyDừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. I_voting_barDừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. I_vote_rcap 
Just For One™
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. EmptyDừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. I_voting_barDừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. I_vote_rcap 
Ad_Ken
♥ pé cún ♥
Heø•-‘๑’-•Ngốk
♥Bell●Múp♥
surin1404
...[Tìm lại s2]—»Đáh mẤt
Zu_zim zúa
xubie.kul
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Số lượt Truy cập
myspace hit counter

Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn ..

Go down 
Tác giảThông điệp
hippolollipop
Trung sĩ
Trung sĩ
hippolollipop

Cảm ơn : 0
Points 181

Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. Empty
15102011
Bài gửiDừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn ..

Em nhìn về nơi ấy, thật lâu ...

Tìm hạnh phúc trong niềm đau như thế

Đường trăm hướng, biết hướng nào có thể ..

Dẫn lối em về ...Nơi có anh ..!?

Em vẫn bình thản nhìn về nơi ấy, một nơi không gần, không xa, một nơi vô định. Mà sao đôi mắt em vô hồn ...!?

Em vẫn thường hay cười . Cười thật to để trói cơn đau kia dìm xuống đáy lòng .

Đã bao lần em bảo lòng thôi những nhịp đập yêu thương . Trái tim chẳng hề nghe lý trí ... Em lao vào vách núi, bên dưới là vực thẳm sâu hun hút của đáy lòng. .

Em chênh vênh trên một hố sâu !

...

Giá như, ai đó vô tình đi ngang và kéo em lên nhỉ ?

Giá như, bàn tay ai đó nắm giữ em, đủ cho em cảm thấy đầy dũng khí ..

Giá như, người đừng bỡn cợt với em ...

Và giá như, giá như...Đâu đó vẫn có người đợi em ...:")

" Giá đâu đó có người đợi em . "

Lời nói đó buông ra tưởng chừng như nhẹ nhõm, êm dịu. Mấy ai biết được rằng một chữ "Giá như.." cũng khiến ta ít nhiều phải chông chênh ...!

Ngày ta lặng lẽ bước về phía không nhau . Em dù đã ngoảnh lại biết bao nhiêu lần, nhưng sân ga bơ vơ vẫn chỉ một mình em , cùng cảm giác tuyệt vọng vô cùng . Con tàu lăn bánh đưa Người đi, xa khuất dần trong bóng tối ....

Gió lạnh từ từ đan xen vào cõi lòng những ký ức mơn man ...

Người có ngoảnh lại không ?

...

Ta hoan hỉ đón chào niềm vui trong nỗi đau nhỏ lệ . Nỗi buồn nhiều và mân man vô định hình . Người, có ngoảnh lại không ...?

Vô tình làm sao, ta bắt gặp mình nhỏ nhoi đứng giữa dòng đời, mặc kệ những toan tính dối lừa .. Ta cứ đứng đó , như một lời từ biệt chưa nói ra với Người Đi...

Và anh ơi, Người có ngoảnh lại hay không ....!?
Người ơi, có biết không ? ...

Anh từng bảo em giống một chú hề thích Khóc . Vì em hay khóc, cứ đòi anh đủ thứ ...

Nhưng, chú hề có thể khóc để mua vui bằng nước mắt , nhưng ai có thể đoán được rằng, những giọt nước đó lại được kết tinh bằng những nụ cười của anh ..?

Em mua lấy sự an nhiên cho anh ...:")

Anh đừng lo anh nhé ./

Anh cứ đi đi, và em sẽ không ngoảnh lại đâu !

Em không muốn trái tim rạn nứt khắc sâu hình bóng anh một lần nữa .

Nếu như con tàu dừng lại, nếu như anh có dõi theo em,nếu anh cố tìm ở em cái ngoảnh lại, nếu như anh cảm thấy tuyệt vọng, nếu như anh đau lòng vì em không ngoảnh lại..

Anh ơi, em có ngoảnh lại đấy chứ ! Nhưng vì em không thể cho anh thấy khuôn mặt đẫm nước mắt và đôi tay gầy run lên từng hồi, chẳng phải vì Gió, chẳng phải vì Mưa, đơn thuần em chẳng thể giữ được anh .

Sau bao nhiêu chuỗi ngày hạnh phúc em cố vun đắp cho trọn vẹn !

- Anh cũng thế nhé ! Đừng ngoảnh lại và cố tìm một chút hi vọng ở em.

- Vì em yếu mềm và sợ sẽ chạy đến ôm chầm lấy anh, sẽ lại khóc và thét to rằng
" Em không cho anh đi nữa .."

Cảm ơn anh ! . Cảm ơn đã huyễn hoặc em để em tự nhận ra mình ngốc như thế nào .
- Đừng quay lại nhìn em .. Sân ga chỉ thêm buồn thôi anh !

Đừng cười với em nữa, cõi lòng em chỉ vun vén thêm vết xước đau lòng .

Hôm nay - Ta tuyệt nhiên chỉ là những lữ khách qua đường ...!

Người lạ - Em chỉ có thể Cười như những người chào hỏi nhau . Một cách quá đỗi bình thường . Hoặc là em trả cho anh những nụ cười trước kia .

Em trả lại anh hồi ức mà em cố kiếm tìm trong màn mưa . Em trả anh những nụ cười rạng rỡ. Em trả anh cơn mưa đầu mùa tí tách từng hạt bẻ đôi. Em trả anh nỗi nhớ thương để nó hóa thành bong bóng bay đi mất ..

Em trả anh từng ngày trông ngóng em online , em trả anh chuỗi ngày dài bình yên nhất , em trả anh giai điệu mà anh yêu thương ...

Người ơi - Em trả lại anh tất cả ! -

Em xin gữ trọn vẹn bên mình là hơi ấm anh . Để em nhìn lại quá khứ mình đã sống mòn mỏi như thế nào !?

Em cố gắng nuốt nước mắt vào lòng . . . Tiễn anh đi như thiên đường không là của hai ta . Anh đừng hi vọng nơi các vì sao ngự trị, vì em chẳng còn là vì sao sáng nhất trong trái tim anh ...♥

Kiss the rain
Share this post on: reddit

Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. :: Comments

Just For One™
Re: Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn ..
Bài gửi Sat Oct 15, 2011 1:18 pm by Just For One™
~ Tem Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 984495496
~ Bài viết hay Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 2322626082
hippolollipop
Re: Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn ..
Bài gửi Sat Oct 15, 2011 1:31 pm by hippolollipop
Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn .. 650269930. chỉ là cảm xúc trực trào thui hihi, tk pạn

Dừng lại nhé những khoảng lặng như vô hồn ..

Trang 1 trong tổng số 1 trang